7Artisans AF 50mm F1.8 Auto Focus - Lấy nét tự động cho Full-Frame
- Tiêu cự: 50mm
- Filter Size: 62mm
- Dành cho: Full - Frame
- Khẩu độ: F1.8 – F16
- Khoảng cách lấy nét gần nhất: 0.5m
- Số lá khẩu: 11pcs
- Có các ngàm cho: E/Z/L
- Thiết kế: 11 elements in 9 groups
- Trọng lượng: Khoảng 421g
- Lens: Auto Focus
- Góc nhìn: 46.8 độ
🔥 Đây là sản phẩm được phân phối chính hãng bảo hành tại Công ty TNHH Xuất Nhập Khẩu 1994S STORE và 7Artisans Việt Nam
🔥 Clip Review chi tiết
♥️ 7Artisans 50mm F1.8 AF phiên bản mới đã được Fix các lỗi gồm:
1️⃣ Nút gạt chuyển đổi AF/MF đã tốt hơn và cứng cáp hơn, không còn tình trạng lỏng lẻo
2️⃣ Vòng chỉnh khẩu mượt hơn và không bị lỏng lẻo khi chuyển về chế độ A (Auto)
3️⃣ Tốc độ lấy nét nhanh hơn, chính xác hơn
4️⃣ Đã tinh chỉnh về thấu kính nên cho độ trong trẻo màu sắc tốt hơn, và quang sai (viền tím ảnh) gần như không có
❌❌❌ Đặc điểm nổi bật và thông số kỹ thuật
🔵 Hỗ trợ lấy nét vào mắt và khuôn mặt, nên sẽ rất dễ dàng trong việc chụp ảnh chân dung xóa phông
🔵 STM Stepping Motor
- Ống kính sử dụng động cơ lấy nét STM cho hiệu quả lấy nét siêu nhanh, siêu mượt và siêu êm
🔵 Trên thân ống kính có vòng khẩu giúp bạn điều chỉnh khẩu độ dễ dàng và thuận tiện hơn
🔵 Vòng chỉnh khẩu trơn (De-click) sẽ dễ dàng cho việc quay phim
🔵 Lens với thiết kế đẹp mắt phù hợp với các body máy ảnh
🔵 Nút công tắc để chuyển đổi chế độ chụp AF hoặc MF tiện lợi
🛑 Chú ý: Phiên bản MỚI nút AF/MF sẽ nằm theo chiều dọc (trừ Nikon Z)
🔵 Thấu kính được tráng phủ nhiều lớp coating của hãng Hoya cao cấp giúp cho ảnh chụp màu sắc trong trẻo và sắc nét hơn
🔵 Chui cắm Type C giúp cho việc nâng cấp Firmware dễ dàng và nhanh chóng
🔵 Cập nhật các phiên bản vá lỗi và nâng cấp cho lens được hoạt động ngày càng tốt hơn
🔵 Có thiết kế quang học với 11 thấu kính trong 9 nhóm.
🔵 Có 11 lá khẩu sẽ cho bokeh siêu mượt mà và đẹp mắt
🔵 Tiêu cự 50mm với khẩu độ lớn F1.8 phù hợp để chụp ảnh chân dung xóa phông và dễ dàng chụp ảnh trong điều kiện thiếu sáng
🔵 Trọng lượng chỉ khoảng 421gram
🔵 Phi 62mm gắn được mọi Filter
🔵 Khoảng lấy nét gần nhất chỉ khoảng 0.5m
🔵 Thông số kỹ thuật
❌ Lưu ý: Vì lens có nhiều ngàm khác nhau nên thiết kế, trọng lượng, cân nặng và màu sắc hơi khác nhau 1 chút.
| Tiêu cự | 50mm |
| Filter Size | 62mm |
| Dành cho | Full - Frame |
| Khẩu độ | F1.8 - F16 |
| Khoảng cách lấy nét gần nhất | 0.5m |
| Số lá khẩu | 11pcs |
| Ngàm | Leica L, Sony, Nikon Z |
| Màu | Trắng, Đen |
| Thiết kế | 11 elements in 9 groups |
| Trọng lượng lens | Khoảng 421g |
| Lens | Auto Focus |
| Góc nhìn | 46.8 độ |
Thông số kỹ thuật
| Tiêu cự | 50mm |
| Filter Size | 62mm |
| Dành cho | Full - Frame |
| Khẩu độ | F1.8 - F16 |
| Khoảng cách lấy nét gần nhất | 0.5m |
| Số lá khẩu | 11pcs |
| Ngàm | Leica L, Sony, Nikon Z |
| Màu | Trắng, Đen |
| Thiết kế | 11 elements in 9 groups |
| Trọng lượng lens | Khoảng 421g |
| Lens | Auto Focus |
| Góc nhìn | 46.8 độ |