AstrHori/Rockstar 10mm F8 Mark II -Tặng kèm Filter UV
- Tiêu cự: 10mm
- Filtrer size: 55mm và 62mm
- Dành cho Crop APS-C
- Khẩu độ cố định F8
- Khoảng cách lấy nét gần nhất 0.3m
- Số lá khẩu: 5pcs
- Có các ngàm: E/X/M43/L/Z
- Thiết kế: 5 elements in 4 groups
- Trọng lượng: 113g
- Lens: Manual
- Góc nhìn: 180 độ
🔥 Lens được phân phối chính hãng bởi 7Artisans Việt Nam
📌 Dành cho bạn nào chưa biết thì Rockstar và 1 vài hãng lens khác đã được nhất với nhau để thành thương hiệu AstArHori nên 1 số sản phẩm sẽ vẫn còn để tên Rockstar hoặc AstrHori (tùy thị trường)
🔥Đây là phiên bản nâng cấp của Mark I và với phiên bản Mark II này thì sẽ được tặng kèm Filter UV🔥
📌 Lens Siêu rộng có Fish-Eye (mắt cá) cho hệ máy APS-C tương thích với các ngàm Sony E, Fujifilm X, Canon EOS M, Leica L, Nikon Z và ngàm M4/3.
🔵 Phiên bản đời 2 nâng cấp ngoại hình đẹp, build kim loại chắc chắn hơn, có thể gắn kèm các Filter và có thể đảo ngược đầu lens để thành lens Macro
🔵 Lens Pancake siêu siêu mỏng
🔵 Nhưng vẫn có vòng lấy nét
🔵 Filter size của ngàm Sony E, Fujifilm và M43 là 55mm, còn của ngàm Nikon Z và Leica L là 62mm
🔵 Được tặng kèm Filter UV của hãng
🔵 Thấu kính được tráng phủ nhiều lớp Coating HD Nano nên màu sắc sẽ đẹp và lung linh hơn
🔵 Góc nhìn lên đến 180 độ bao quát
🔵 Màu sắc đẹp – Giảm chói – Hạn chế bóng ma
🔵 Được tráng phủ nhiều lớp Coating HD Nano giúp chóng lóa giảm hiện tượng quang sai và bóng ma hiệu quả
🔵 Cấu tạo gồm có 5 thấu kính được sắp xếp thành 4 nhóm. Trong đó có đến 3 thấu kính ED cho hình ảnh sắc nét và màu sắc rực rỡ hơn
🔵 Khoảng cách lấy nét gần nhất 30cm
🔵 Lens lấy nét tay (MF)
🔵 Cân nặng lens 100-150g
#Fisheye #Rockstar #10mmF8 #AstrHori #10mm #Fisheye #sieurong #NikonZ #Fujifilm #LeicaL #M43
| Tiêu cự | 10mm |
| Filter Size | 55mm và 62mm |
| Dành cho | Crop APS-C |
| Khẩu độ cố định | F8 |
| Khoảng cách lấy nét gần nhất | 0.3m |
| Số lá khẩu | 5pcs |
| Ngàm | E/X/M43/L/Z |
| Thiết kế | 5 elements in 4 groups |
| Trọng lượng lens | Khoảng 113g |
| Lens | Manual |
| Góc nhìn | 180 độ |
Thông số kỹ thuật
| Tiêu cự | 10mm |
| Filter Size | 55mm và 62mm |
| Dành cho | Crop APS-C |
| Khẩu độ cố định | F8 |
| Khoảng cách lấy nét gần nhất | 0.3m |
| Số lá khẩu | 5pcs |
| Ngàm | E/X/M43/L/Z |
| Thiết kế | 5 elements in 4 groups |
| Trọng lượng lens | Khoảng 113g |
| Lens | Manual |
| Góc nhìn | 180 độ |